| Mã sản phẩm | IX2500 |
| Danh mục | Máy Scan A4 |
| Nhóm sản phẩm | RICOH |
| Loại sản phẩm | SCAN |
| Đặc tính | Chi tiết cấu hình |
| Loại máy quét | ADF (Nạp tài liệu tự động), Quét 2 mặt đồng thời |
| Tốc độ quét (A4, Màu, 300 dpi) | 30 trang/phút (Simplex) / 60 ảnh/phút (Duplex) |
| Khay nạp tài liệu (ADF) | 50 tờ (A4, 80 g/m²) |
| Cảm biến hình ảnh | Color CIS x 2 |
| Độ phân giải quang học | 600 dpi |
| Kết nối không dây | Wi-Fi (2.4GHz / 5GHz) |
| Kết nối có dây | USB 3.2 Gen 1 (Type-B) |
| Kích thước (R x S x C) | 292 x 161 x 152 mm |
Khác với dòng Ricoh fi-series (thiên về kỹ thuật chuyên sâu), iX2500 tập trung vào trải nghiệm người dùng thông minh:
Kết nối Wi-Fi linh hoạt: Bạn có thể quét trực tiếp tới máy tính, điện thoại (iOS/Android) hoặc máy tính bảng mà không cần dây cáp.
ScanSnap Cloud: Cho phép bạn quét tài liệu và gửi trực tiếp lên các dịch vụ lưu trữ đám mây như Google Drive, Dropbox, OneDrive mà không cần mở máy tính.
Quét thẻ và biên lai chuyên dụng: Máy có khe quét thẻ cứng phía trước hoặc cơ chế xử lý nạp giấy thông minh để quét các loại hóa đơn nhỏ, biên lai mà không bị kẹt.
Phần mềm ScanSnap Home: Một ứng dụng “tất cả trong một” giúp bạn quản lý, chỉnh sửa, và tìm kiếm tài liệu bằng công nghệ OCR cực kỳ chính xác.
Khởi động nhanh: Máy sẵn sàng quét ngay khi bạn mở nắp khay nạp tài liệu.
Tự động hóa hoàn toàn: Tự động nhận diện màu sắc, tự động xoay trang giấy bị ngược, tự động xóa trang trắng và cắt bỏ các phần rìa dư thừa.
Quét tài liệu dài: Hỗ trợ quét các loại hóa đơn hoặc tài liệu liên tục với chiều dài đáng kể.
| Tên tài liệu | Tải xuống |
|---|